Advil là thuốc gì, giá bao nhiêu?

| Sốt | Thuốc | Tag:

Advil Liqui gel 200mg là thuốc giảm đau, hạ sốt kháng viêm của Mỹ thành phần 200 mg ibuprofen/ viên tác dụng giảm đau đầu, đau lưng, đau bụng, đau răng nhẹ. Hãy cùng lamthenao.me tìm hiểu thành phần, công dụng, cách dùng của thuốc chi tiết hơn sau đây nhé!

Advil là thuốc gì?

Advil Liqui gel 200mg là 1 sản phẩm dược phẩm không kê đơn của công ty Pfizer. Pfizer là công ty rất nổi tiếng về dược phẩm trên thế giới, có trụ sở chính ở New York, Hoa Kỳ. Công ty được thành lập từ năm 1849 Hiện nay đã là công ty dược phẩm đa quốc gia, sản phẩm của Pfizer có mặt ở rất nhiều quốc gia. Ở Việt Nam, Pfizer cũng đã có chi nhánh chính thức và từng bước đem những sản phẩm dược phẩm tốt tới tay người Việt Nam, giúp bảo vệ sức khỏe cho người Việt Nam.

Advil là thuốc gì, giá bao nhiêu?

Chỉ định dùng thuốc Advil liqui gels

  • Giảm đau nhẹ và vừa trong các trường hợp đau đầu, đau lưng, đau bụng kinh, đau răng, đau cơ, cơn đau nhẹ của bệnh viêm khớp
  • Giảm nhẹ triệu chứng sốt
  • Dùng đơn độc hoặc phối hợp với thuốc giảm đau gây ngủ để giảm bớt liều dùng của nhóm thuốc này.

Công dụng Advil liqui gel

Ibuprofen là 1 chất giảm đau thuộc nhóm những thuốc giảm đau không gây nghiện (NSAIDs). Nó có tác dụng hạ sốt, giảm đau, chống viêm. Tuy nhiên tác dụng hạ sốt kém nên ít được sử dụng làm thuốc hạ sốt đơn thuần. Tác dụng chống viêm, giảm đau mạnh và tác dụng chống viêm xuất hiện tối đa sau 2 ngày điều trị.

Thành phần Advil liqui gel

  • 1 viên gồm thành phần có hoạt tính: Ibuprofen dạng hòa tan của muối tự do và muối kali tương đương với 200 mg ibuprofen
  • Thành phần phụ không có hoạt tính: FD&C xanh số 3, gelatin, lecithin (đậu nành), triglyceride chuỗi trung bình, mực in dược phẩm, polyethylen glycol (PEG), kali hydroxit, sorbitol, nước.

Tác dụng phụ của thuốc Advil liqui gels

    • Tác dụng không mong muốn tương tự các thuốc thuộc nhóm NSAIDs như kích ứng dạ dày, gây các cơn hen giả trên người không bị bệnh hen hoặc tăng các cơn hen ở người bị bệnh hen, mẫn cảm với da, gây dị tật thai nhi khi mẹ sử dụng thuốc ở 3 tháng đầu
    • Tác dụng không mong muốn của Ibuprofen nhẹ hơn các thuốc cùng nhóm
  • Có sự mẫn cảm chéo với aspirin nên không sử dụng cho người dị ứng aspirin

Liều dùng của thuốc Advil

Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi

  • 1 viên giảm đau Advil liqui gels 200 mg mỗi 4-6 giờ khi triệu chứng vẫn còn tồn tại
  • Nếu đau hoặc sốt không đáp ứng với 1 viên, có thể sử dụng 2 viên
  • KHÔNG ĐƯỢC vượt quá 6 viên 200mg Advil trong 24 giờ nếu không có chỉ định của bác sĩ
  Tardyferon B9 là thuốc gì, giá bao nhiêu?

Trẻ em dưới 12 tuổi

Hỏi ý kiến bác sĩ về việc sử dụng thuốc này, hoặc chuyển sang thuốc khác an toàn hơn.

Cách sử dụng Advil liqui gels

Uống khi có triệu chứng như phần chỉ định, uống cùng nhiều nước, không uống khi đói.

Trên đây là những thông tin cơ bản về thuốc Advil mà lamthenao.me muốn chia sẽ đến các bạn. Hi vọng các bạn sẽ có thêm nhiều thông tin hữu ích nhé! Chúc các bạn thành công.

từ khoá

  • advil liqui gels 200mg 120 viên
  • advil liqui gels giá bao nhiêu 2020
  • thuốc advil canada
  • advil extra strength/extra fort liqui-gels

Bình luận
0

Bình luận